भारतीय टीमसाठी पुढील तीन दिवसांचा अभ्यास महत्त्वपूर्ण : कोचद्रिड़

0
34

सेंचुरियन: भारतीय क्रिकेट टीम के मुख्य कोच राहुल द्रविड़ वेल ने 26 डिसेंबर से जोहान्सबर्ग के सुपरस्पोर्ट पार्क मध्ये दक्षिण आफ्रिका विरुद्ध भारतीय टीम पर टेस्ट पहिल्या कड़ा अभ्यास आणि तीव्रता वर जोर देते. ते म्हणाले, पुढील तीन दिवस आमच्या सत्रासाठी महत्त्वपूर्ण आहेत.

रविवारी संध्याकाळी अभ्यास सत्र सुरू केल्यावर संपूर्ण टीमच्या फोरसह द्रविड़ यांनी सांगितले की, पहिल्या चाचणीत चांगले प्रदर्शन करण्यासाठी तयार राहण्यासाठी आणि स्वत:ला अधिक चांगले बनवण्यासाठी पुढील तीन दिवस आमच्या अभ्यासाचे सत्र सर्वात महत्त्वाचे आहे. या अभ्यास टीमला त्यांच्या निवडौतियांकडून मदतीचा अनुभव, जिनका येथे तेज विकेट्सवर सामना करण्याची शक्यता आहे.

प्रशिक्षण सत्र के दौरान, तेज गेंदबाज जसप्रीत बुमराह, मोहम्मद सिराज आणि ईशांत शर्मा विकेटमध्ये काफी उछाल के साथ गोलंदाजी टाकली, कसोटी कप्तान विजय कोहळ मारला.

भारत के गेंदबाज कोच पारस म्हाम्ब्रे ने बीसीसीआयने अपलोड केलेले व्हिडिओमध्ये सांगितले की खेळाडूंना खरोखरच उछाल असलेल्या परिस्थितीसाठी तयार राहाना. या पिच में अच्छे से मार्गदर्शन के लिए खेळाडू को गेंदबाजी के साथ बल्लेबाजी में भी कड़ा अभ्यास करना होगा. येथे वर गेंदबाजांना देखील योग्य वर हिट करण्यासाठी आपल्या तंत्रज्ञानावर काम करणे आवश्यक आहे.

तो म्हणाला, मला वाटतं की आम्हाला अशी परिस्थिती (गति आणि उछाल) तयार राहाना. जब हम अंदर गए, तो हम सोचा कि इथे धूप होगा। पण ज्या क्षणी आम्ही मैदानावर बाहेर पडलो तो बादल छेडला. गेंदबाजांसाठी येथे गोलंदाजबाजी करणे आव्हान पूर्ण होईल. त्यांनी असे म्हटले की अशा स्थितीत खेळाडूंना आव्हान द्या आणि त्यांना त्यांच्या स्थितीत सक्षम असणे आवश्यक आहे.

बल्लेबाजी कोच विक्रम राठौर बल्लेबाजों द्वारा उछाल वाली गेंद कोरोधके पद्धतशीरपणे खश होतात. त्यांनी सांगितले की टीम भाग्यशाली है कि त्यांना इस मौसम में बल्लेबाजी को बताना.

राठौर ने सांगितले, आज एक मिड-विकेट अभ्यास सत्र झाले आणि सौभाग्य से आमच्यासाठी हे एक सत्र चालू आहे. क्ले पर बल्लेबाजों के लिए बल्लेबाजी करना काफी आक्षेपार्ह आहे, परंतु जिस तरह से बल्लेबाजों ने गेंद को बाला को बताता है तो योग्य था, मैं इसे देख कर स्पष्ट खुश हूँ।

कोहली को बाउंसर डक करते देख श्रेयस अय्यर ने कहा, मैं कहूंगा, इस विकेट पर गेंदबाजी करना गेंदबाजों के लिए आनंद की बात है. विकेट पर चेंडूत एक विहीर उछाल मिळत आहे, बस कोहली ने सहज डक करा.

तथापि, इशांत शर्मा ने सांगितले की कोहली अँड कंपनी ने शनिवार, ज्याप्रमाणे गेंदबाजोंच्या गोलंदाजांना तेज पहा, चाहते वे टीम के गेंदबाजों सहजतेने मुकाबला कर लेंगे.

त्यांनी सांगितले की, इथे गेंदबाजी करना कमी हो, पण मला लगा किप्रीत बुमराह आणि मोहम्मद शमी ने बहुत गेंदबाजी की. मला वाटतं की पिचमध्ये बल्लेबाज भी खूप छान खेळे

डिस्क्लेमरः हे आईएनस न्यूज फीड से इलेक्ट्रॉनिक पब्लिश ही खबर आहे. त्याच्या सोबत न्यूज नेशन टीमने कुठलेही एडिटिंग नाही. जैसे संबंधित खबर को भी जिम्मेदारी न्यूज की ही होगी।LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here