GATE 2022 परीक्षेचे वेळापत्रक जाहीर; प्रवेशपत्र 3 जानेवारी रोजी उपलब्ध होईल

0
24

आयआयटी खरगपूर ग्रॅज्युएट अॅप्टिट्यूड टेस्ट इन इंजिनिअरिंग (GATE) 2022 साठी परीक्षेचे वेळापत्रक जाहीर केले आहे. परीक्षा 5 ते 13 फेब्रुवारी 2022 या कालावधीत घेतली जाईल. उमेदवार अधिकृत वेबसाइट – gate.iitkgp.ac.in वर संपूर्ण वेळापत्रक तपासू शकतात.

परीक्षा दोन सत्रांमध्ये घेतली जाईल – दुपारचे सत्र सकाळी 9 ते दुपारी 12 आणि दुपारचे सत्र दुपारी 2:30 ते 5:30 या वेळेत घेण्यात येईल. माहितीपुस्तिकेनुसार, परीक्षा 5, 6, 12, आणि 13, 2022 फेब्रुवारी रोजी दररोज दोन सत्रात घेतली जाईल. ही संपूर्णपणे संगणक-आधारित चाचणी (CBT) असेल.

परीक्षांचे प्रवेशपत्र ३ जानेवारी २०२२ रोजी प्रसिद्ध केले जाईल. उमेदवार परीक्षेच्या दिवसापर्यंत प्रवेशपत्र डाउनलोड करू शकतील. हॉल तिकिटाची हार्ड कॉपी परीक्षा केंद्रावर सोबत आणावी लागेल.

दोन नवीन पेपर्स मागवले “जिओमॅटिक्स इंजिनिअरिंग (GE)” आणि “नेव्हल आर्किटेक्चर आणि मरीन इंजिनिअरिंग (NM)” GATE 2022 मध्ये सादर केले जात आहेत. जिओलॉजी आणि जिओफिजिक्स (GG) पेपर्ससाठी बसलेल्या उमेदवारांसाठी, त्यांच्या विभागांच्या निवडीच्या आधारावर वेगळे स्कोअर आणि रँकिंग प्रदान केले जाईल.

केंद्र सरकारमधील गट अ स्तरावरील पदांसाठी, म्हणजे, भारत सरकारच्या कॅबिनेट सचिवालयातील वरिष्ठ क्षेत्र अधिकारी (टेली), वरिष्ठ संशोधन अधिकारी (क्रिप्टो) आणि वरिष्ठ संशोधन अधिकारी (एस अँड टी) या पदांवर आता थेट भरती केली जात आहे. GATE स्कोअर.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here