Hours before death, murder victim told wife: ‘Ask why (the accused) beat me’

0
23

जखमींचा मृत्यू होण्याच्या काही तास आधी, राहुल खान (22) याने पत्नी शाहीनाला सांगितले होते की, त्याच्या तीन मित्रांनी त्याला मारहाण केली होती. इंडियन एक्सप्रेस सोमवारी. आरोपीने खानचा अपघात झाल्याचे सांगून कुटुंबाची दिशाभूल करण्याचा प्रयत्न केला होता.

हल्ल्याच्या व्हिडिओमध्ये आरोपी – आकाश उर्फ ​​दिलजले, विशाल आणि ओमपाल उर्फ ​​कलुआ – खानला तो मुस्लीम आहे, तर ते हिंदू आहेत असे सांगताना दिसत आहेत. मात्र, या हत्येमागे कोणताही जातीय कोन नसल्याचे पोलिसांचे म्हणणे आहे.

“पलवल येथील रुग्णालयात, त्याने सुरुवातीला डॉक्टरांना सांगितले की तो अपघातात आहे कारण आरोपीने सत्य उघड केल्यास त्याच्या कुटुंबातील लोकांना जीवे मारण्याची धमकी दिली होती. पण नंतर, त्याने मला सांगितले, ‘कलुआ से पूछो उसे मुझे क्यों मारा (कलुआने मला का मारले ते विचारा)’,” ती म्हणाली.

सखोल चौकशीची मागणी करत कुटुंबाने सोमवारी सांगितले की, त्याच्या धर्मामुळे त्याची हत्या करण्यात आल्याचे स्पष्ट झाले आहे. “व्हिडिओ क्लिप हे स्पष्ट करते. ‘तुम्ही मुस्लिम आहात, आम्ही हिंदू आहोत’, अशी पुनरावृत्ती त्यांना ऐकू येते. हा द्वेषपूर्ण गुन्हा होता का, याचा तपास पोलिसांनी करावा. कठोरात कठोर शिक्षा व्हावी अशी आमची मागणी आहे. व्हिडिओ क्लिप बाहेर आली नसती तर सत्य कधीच कळले नसते. आम्हाला सुरुवातीला वाटले की हा अपघात आहे,” असे त्याचे वडील चिड्डी खान म्हणाले, जे नुकतेच रेल्वेत नोकरीतून निवृत्त झाले आहेत.

तपास अधिकारी रवी तन्वर म्हणाले: “त्यांच्या खुलासा निवेदनात, आरोपींनी फक्त एवढेच नमूद केले आहे की ते सर्व दारूच्या नशेत होते आणि त्यांनी फोन लपवल्याच्या कारणावरून पीडितेला मारहाण केली. कोणत्याही धार्मिक टीका किंवा जातीय कारणांचा उल्लेख नाही. पीडितेला धर्माच्या कारणावरून लक्ष्य करण्यात आल्याचे तपासात दिसून येत नाही.”

पीडितेच्या वडिलांनी दावा केला आहे की आरोपी अनेकदा त्यांना पैसे देण्यासाठी जबरदस्ती करत असे: “त्यांनी अलीकडेच त्याच्याकडे 5,000 रुपये मागितले होते, परंतु त्याने नकार दिला होता. ते त्याच्यावर कर्जासाठी दबाव आणत. तो कुणाचा फोन का चोरेल; त्याच्याकडे आयफोन होता…”

इंस्टाग्रामवर आरोपींपैकी एकाने अपलोड केलेली 31 सेकंदांची व्हिडिओ क्लिप, कथितपणे ते खानच्या चेहऱ्यावर काठीने मारताना दाखवतात. त्यात कथितपणे खान, त्याच्या चेहऱ्यावर आणि कपड्यांवर रक्ताने माखलेले, वारंवार वार केल्यानंतर खाली कोसळल्याचे दाखवले आहे, ज्यामुळे एका आरोपीने “तो मरण पावला आहे” असे म्हणण्यास प्रवृत्त केले.

सोमवारी कुटुंबीयांच्या घरी शोककळा पसरली होती. नातेवाईकांनी सांगितले की खान मोटारसायकल दुरुस्त करायचा आणि सराई गावात त्याचे स्वतःचे दुकान काढायचे होते, जिथे कुटुंब एक महिन्यापूर्वी पलवलमधील होशंगाबाद गावातून स्थलांतरित झाले.

आरोपीने तिच्या मुलावर अत्याचार केल्याचे त्याची आई रज्जो यांनी सांगितले. “जेव्हा कलुआने आमच्या नातेवाईकाला राहुल अपघातात जखमी झाल्याची माहिती दिली तेव्हा मी तिथे धाव घेतली. त्याच्या डोक्याला तीन खोल जखमा होत्या, त्याची नखे ओढली गेली होती, त्याच्या पायांना चिरडले होते. त्याच्या शरीराचा वरचा भाग जांभळा असून त्याला विडीने जाळल्याच्या खुणा होत्या. त्याने फक्त टी-शर्ट घातला होता आणि तो ब्लँकेटने झाकलेला होता, कॉटवर झोपला होता,” तिने आरोप केला.

“जखमांनी सूचित केले की त्याला मारहाण करण्यात आली होती, परंतु आम्ही भोळेपणाने विश्वास ठेवला की त्याचे मित्र असे करू शकत नाहीत. नंतर, जेव्हा व्हिडिओ समोर आला तेव्हा आम्हाला कळले की त्याची हत्या करण्यात आली आहे,” ती म्हणाली.

ती म्हणाली की ती व्हिडिओ क्लिप पुन्हा पाहू शकली नाही: “तो माझा एकुलता एक मुलगा होता. त्याच्याशिवाय मी कसे जगेन हे मला माहित नाही. ”

चांदहाट पोलिस स्टेशनचे एसएचओ राम चंदर यांनी सांगितले की, ही घटना सांप्रदायिक असल्याचा दावा सोशल मीडियावर पसरवल्या जाणार्‍या “अफवा” होत्या: “आमच्या तपासात काहीही सांप्रदायिक आढळले नाही… आम्ही क्लिप फॉरेन्सिक विश्लेषणासाठी पाठवू.”

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here