अंमलबजावणी संचालनालयाने युनिटेकचे माजी प्रवर्तक संजय चंद्रा, अजय चंद्रा यांना अटक केली

0
23

नवी दिल्ली: अंमलबजावणी संचालनालयाने (ईडी) युनिटेक रिअॅल्टी समूहाच्या माजी प्रमोटर बंधूंना अटक केली आहे – संजय चंद्रा आणि अजय चंद्रा – त्यांच्या विरोधात चौकशी सुरू असलेल्या मनी लॉन्ड्रिंग प्रकरणात, अधिकाऱ्यांनी मंगळवारी सांगितले.

त्यांनी सांगितले की, भावांना सोमवारी ताब्यात घेण्यात आले आणि त्यांना मुंबईहून दिल्लीला आणण्यात आले जेथे दिल्ली पोलिसांनी दाखल केलेल्या कथित फसवणुकीच्या प्रकरणात त्यांना वेगळ्या तुरुंगात ठेवण्यात आले होते.

या महिन्याच्या सुरुवातीला सर्वोच्च न्यायालयाने या दोघांच्या नव्या कोठडीत चौकशीसाठी मनी लाँड्रिंग एजन्सीच्या याचिकेला परवानगी दिल्यानंतर ही कारवाई करण्यात आली आहे की त्यांना त्यांच्याविरुद्ध नवीन पुरावे मिळाले आहेत आणि त्या कागदपत्रांसह त्यांचा सामना करणे आवश्यक आहे.

ईडीने त्यांना चौकशीसाठी त्यांच्या कोठडीची मागणी करण्यासाठी मनी लाँडरिंग प्रतिबंधक कायदा (पीएमएलए) विशेष न्यायालयासमोर हजर करणे अपेक्षित आहे.

एजन्सीने याआधी सुप्रीम कोर्टाला सांगितले होते की, भाऊ तिहार तुरुंगाच्या आवारात तुरुंगातील कर्मचाऱ्यांच्या संगनमताने व्यवसाय करत होते.

त्याने एक धक्कादायक खुलासा केला होता की त्याच्या अधिकार्‍यांनी तुरुंगात एक “गुप्त भूमिगत कार्यालय” उघड केले होते जे पूर्वी युनिटेकचे संस्थापक रमेश चंद्र चालवत होते आणि पॅरोल किंवा जामिनावर असताना त्यांची मुले संजय आणि अजय भेट देत होते.

ईडीच्या या खुलाशानंतर सर्वोच्च न्यायालयाने अधिकाऱ्यांना मुंबईतील आर्थर रोड तुरुंग आणि तळोजा कारागृहातील दोन स्वतंत्र तुरुंगात हलवण्यास सांगितले.

चंद्रास आणि त्यांची रियल्टी फर्म युनिटेक लिमिटेड यांच्याविरुद्ध मनी लाँड्रिंगच्या आरोपांची चौकशी करत असलेल्या ईडीने आपल्या अहवालात म्हटले आहे की संजय आणि अजय दोघेही मुक्तपणे संवाद साधत आहेत, त्यांच्या अधिकार्‍यांना सूचना देत आहेत आणि मालमत्तेची विल्हेवाट लावत असल्याने संपूर्ण न्यायालयीन कोठडी निरर्थक ठरली आहे. तुरुंगातील कर्मचाऱ्यांच्या संगनमताने तिहार तुरुंगातून.

हे भाऊ ऑगस्ट, 2017 पासून तुरुंगात आहेत आणि घर खरेदीदारांचे पैसे पळवल्याचा आरोप त्यांच्यावर आहे.

चंद्रा बंधूंनी ठेवीदारांचे 2,000 कोटी रुपये बेकायदेशीरपणे सायप्रस आणि केमन आयलंडमध्ये वळवल्याच्या आरोपावरून ईडीने या वर्षाच्या सुरुवातीला युनिटेक समूह आणि त्याच्या प्रवर्तकांविरुद्ध पीएमएलएच्या विविध कलमांखाली फौजदारी खटला दाखल केला.

ऑक्टोबरमध्ये ईडीने युनिटेकचे संस्थापक रमेश चंद्रा, संजय चंद्रा यांच्या पत्नी प्रीती चंद्रा आणि कार्नोस्टी समूहाचे राजेश मलिक यांना अटक केली होती.

या प्रकरणात आतापर्यंत 690 कोटी रुपयांहून अधिक किमतीची मालमत्ता जप्त करण्यात आली आहे.

थेट टीव्ही

#निःशब्द

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here