एसबीआय आणि पोस्ट ऑफिसमध्ये किसकी आरडी उत्तम, जाणून घ्या- सांगा गुंतवणूक पर अधिक कर्ज

0
26


भारतीय पोस्ट ऑफिसमध्ये आरडी फक्त 100 रुपये से उघडा आहे. त्यासाठी तुमची वय १८ वर्षे जास्त होनी पाहिजे. वहीं नालिग का भी आरडी बाॅटर पोस्ट ऑफिसमध्ये खुलाया जा सकता है. पण त्यासाठी पालक केयरटेकर बनतात.

जर तुम्ही सेव्हिंगसाठी बचत करत असाल तर सुरक्षितता आणि भरसेमंद स्कीम शोधत आहात. तो तुमच्यासाठी आरडी यानी रिकरिंग डिपॉजिट स्कीम उत्तम सिद्ध होऊ शकतो. ये स्कीम तुम्हाला बँक आणि पोस्ट ऑफिसमध्ये मिलती आहे. तुम्ही गुंतवणूक पूर्ण करू शकता. वहीं आरडी में तुम्हाला बँक आणि पोस्ट ऑफिस की ओर से सर्वोत्तम ब्याज दी जाती है. तो चलते तय सीमा के बाद तुम्हे महान रिटर्न समजा. आयए माहिती आहे बँक आणि पोस्ट ऑफिसमध्ये तुम्हाला रिकरिंग डिपॉजिट स्कीम बेहतर ब्याज दर आणि येथे आप कैसे खाते ओपन करू शकता.

पोस्ट ऑफिस की रिकरिंग स्कीम (आरडी) – भारतीय पोस्ट ऑफिस मध्ये आरडी खाली फक्त 100 रुपये उघडवाया जाऊ शकते. त्यासाठी तुमची वय १८ वर्षे जास्त होनी पाहिजे. वहीं नालिग का भी आरडी बाॅटर पोस्ट ऑफिसमध्ये खुलाया जा सकता है. पण त्यासाठी पालक केयरटेकर बनतात.

पोस्ट ऑफिस आरडी मध्ये फायदा – जर तुम्ही पोस्ट ऑफिसमध्ये आरडी स्कीममध्ये गुंतवणूक करतात. तो आपण 12 किस्त के बाद पैसों की गरज ने पर लोन भी ले सकते हैं। तुम्हाला जमा केले गेले आहे 50 मिल के बारबर लोन होऊ शकते. वहीं वर्तमान समयी पोस्ट ऑफिसमध्ये ५.८ टक्के दर मिळतो.

SBI की रिकरिंग डिपॉजिट स्कीम – पोस्ट ऑफिस देशाची देखील RD मध्ये गुंतवणूक करण्याची संधी देते. वहीं अगर तुमचा देश सर्वात मोठी सरकारी बँक भारतीय स्टेट बँक में आरडी करना चाहते आहेत. तो येथे तुमचा सामन्य सदस्य से अलग वरिष्ठ नागरिकांसाठी स्वतंत्र व्याज दर प्रदान की जात आहे.

हे देखील वाचा: 31 डिसेंबर आहे डेडलाइन, फटाफट निपटा लें हे काम, वरना होऊ शकते.

इतका विचार आहे – एसबीआय सामान्य वर 5-5. 4 खाते व्याज दर देते, तेव्हा सीनियर सिटीजनसाठी 50 बेसिसची अतिरिक्त दर दी जाती आहे. स्टेट बँक के रिकरिंग डिपॉजिट 1 साल से 10 साल तक अवधि की होती. कितीही आपण १०० रूपये गुंतवणूक करू शकता.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here