केसांची निगा राखणे: केसांची निगा राखणे, ‍‍‍‍‍‍‍‍‍‍‍‍‍‍‍‍‍‍‍‍‍‍‍‍‍‍‍‍‍‍‍‍‍‍‍‍ टिप्स

0
35

मौसम के मौसम में प्राय: लोक आपल्या बालोंच्या गरम पाण्याने धुलने की चुकीचे कर बसतात, कारण त्यांची बाल ड्राई होते.

सर्दीची सुरुवात म्हणजे त्वचा आणि बालोंच्या समस्या देखील सुरू करा. ठंड का मौसम खास कर बालों के लिए बहुत ही भारी से भरा होता. थंड के मौसम मध्ये रशियन आणि ड्रायनेस कारण बाल फ्रीजी होते. एक्सपर्ट्स सांगतात की स्वस्थ बालोंचा संबंध मनुष्याच्या जीवन शैलीवर अवलंबून असतो. पण काही आदतें आहेत, सुधार कर आम्ही घने आणि बाल पाजू शकतो.

आयुर्वेदिक तज्ञ डॉ निकिता कोहली यांनी आपल्या इंस्टाग्रामवर एक पोस्ट शेअर केली आहे. ते बालोंकडून काही रोजमर्रामध्ये होत असल्याबद्दल माहिती आहे. निकिता कहती हैं कि आपल्या बालों का ख्याल की तुलना मध्ये आता आम्ही अधिक पहिले आहोत. आम्ही सर्वजण ओळखतो की कोणाचे उत्पादन आमच्या बालोंसाठी ठीक आहे आणि कोणाचे उत्पादन ठीक नाही. पण तो के बाद भी हम बालों से कुछ गलतियां अनजाने में हर रोज करते हैं और हम भी पता नहीं देख रहे हैं।

डॉ कोहली यांच्यानुसार काही चुकीचे शब्द आम्ही देतो आणि आम्हाला कळतही नाही–

गरम पाणी से बालों को धोना- ठंड के मौसम में हमारे गरम पानी से नहाना बहुत अच्छा लगता है। पण वहीं गरम पाणी आमच्या बालोंला अधिक नुकसान पोहोचते. गरम पाणी से बाल ड्राई तेही गरम पाण्याच्या सिरममध्ये अस्तित्त्वात आहेत नैसर्गिक तेल को धुल देते. त्याची कारणे खोपड़ी ही रुखी-सुखी जातीची आहे आणि रशियन अधिक जाती आहे.

भीगे बालों के साथ बाहर जाना- कधी-कभी हम इतके व्यस्त होते की नहाने नंतर आमचे पास बालों को सुखाने का वेळ नाही आणि गीले बालोंच्या सोबत घरातून बाहेर निघते. करना बिलकुल भी सही नहीं है. बाहेरची थंड हवा गीले बालोंमध्ये पाणी जमा करते. नतीजा ये होता कि बाल अधिक टूटते, बालोंमध्ये स्प्लिट एड्स आणि ड्रायनेसची समस्या जाती आहे.

बालों को अधिक हिट करना- बालोंचे जवळजवळ हर रोज स्टाइल करण्यासाठी लोक दाबण्याची मशीन वापरतात. तुमची बालोंची निवड संपली आहे. बाल फ्रिज होकर अधिक तुटणे सुरू होत आहे.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here