‘मायक्रोफोनवर पास करण्यासाठी योग्य वेळ’: डेव्हिड लॉयड समालोचनातून निवृत्त झाला

0
28

माजी इंग्लंड क्रिकेटपटू आणि प्रशिक्षक डेव्हिड लॉयड यांनी 22 वर्षांनंतर स्काय स्पोर्ट्समधून समालोचक म्हणून आपली भूमिका सोडली आहे. ‘बंबल’ या नावानेही ओळखला जाणारा, इंग्लिशमनने 1999 मध्ये स्कायसोबत कॉमेंट्री सुरू केली.

कार्लोस ब्रॅथवेटने बेन स्टोक्सवर सलग चार षटकार मारले आणि वेस्ट इंडीजला 2016 टी-20 विश्वचषक जिंकण्यास मदत केली तेव्हा इयान बिशपसोबत कॉम बॉक्समध्ये लियोड उपस्थित होता.

गेल्या महिन्यात, निंदनीय टिप्पण्या केल्याचा आरोप झाल्यानंतर लॉयडने ट्विटरवर माफी मागितली, ब्रॉडकास्टर स्काय स्पोर्ट्सने सांगितले की ते त्याच्या टिप्पण्यांची चौकशी करतील. लायडने फोनवरून रफिकची वैयक्तिक माफीही मागितली.

“स्काय क्रिकेट सोबत 22 अप्रतिम वर्षे घालवल्यानंतर, मी ठरवले आहे की आता मायक्रोफोन वापरण्याची योग्य वेळ आहे. मला आवडणारा खेळ लोकांच्या घराघरात पोहोचवण्याचा प्रयत्न करणे हा एक मोठा विशेषाधिकार आहे, ”74 वर्षीय व्यक्तीने सोशल मीडियावर दिलेल्या निवेदनात म्हटले आहे.

“अनेक विस्मयकारक आठवणी आहेत, खूप छान खेळ आणि अविश्वसनीय कामगिरी आहेत. अ‍ॅशेसचे उच्च आणि नीच, विश्वचषक जिंकणे आणि पराभव, वीरता आणि मनातील वेदना तुमच्या सर्वांसोबत सामायिक करत जगाचा प्रवास करण्यात मी भाग्यवान आहे.

“ऑस्ट्रेलियामध्ये २०१३ मध्ये माझा ब्रॉडकास्टिंग नायक बिल लॉरीसोबत कॉमेंट्री बॉक्स शेअर करणे ही खरी खासियत होती. इयान बिशप, रवी शास्त्री, शेन वॉर्न, शॉन पोलॉक आणि इयान स्मिथ यांच्यासोबत काम करताना खूप आनंद झाला.

“बॉब विलिसच्या निधनामुळे आणि माझे चांगले मित्र डेव्हिड गोवर, इयान बॉथम आणि अगदी अलीकडे मायकल होल्डिंग यांनी पुढे जाण्याचा निर्णय घेतल्यानंतर, कॉमेंट्री बॉक्स थोडा रिकामा वाटतो. आणि म्हणून मला असे वाटते की माझ्यासाठी तेच करण्याची आणि पुढील प्रकरणाकडे जाण्याची वेळ आली आहे.

“मी माझे मित्र मायकेल अथर्टन, नासेर हुसेन, इयान वॉर्ड आणि रॉब की यांच्या नेतृत्वाखालील अत्यंत सक्षम हातात स्काय बॉक्स सोडतो. जे फॉलो करतात त्यांच्यासाठी, त्या माइकची कदर करा. माहिती द्या आणि मनोरंजन करा जेणेकरून पुढील पिढी या अद्भुत खेळाच्या प्रेमात पडू शकेल.

“मी आता स्वीट कॅरोलिनसोबत पूर्ण केले आहे पण एल्टन जॉनच्या शब्दात, “मी अजूनही उभा आहे!” खूप प्रेम, बंबल.”

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here