Delhi: Teenager among three held for killing IAS aspirant, injuring his friend

0
18

14 डिसेंबर रोजी दिल्लीच्या मंगोलपुरी भागात झालेल्या रोड रेजच्या कथित प्रकरणात एका 20 वर्षीय आयएएस उमेदवाराची चाकूने वार करून हत्या केल्याप्रकरणी आणि दुसर्‍याला जखमी केल्याप्रकरणी एका किशोरासह तीन जणांना गेल्या काही दिवसांत अटक करण्यात आली होती.

डीसीपी (बाह्य) परविंदर सिंग म्हणाले, “रौनक कुमार (19), रोहित कुमार (22) आणि मुकेश कुमार (22) – रस्त्याच्या रागाच्या किरकोळ घटनेचा बदला घेण्यासाठी पीडितेवर चाकूने वार केल्याबद्दल आम्ही तिघांना अटक केली आहे.”

सिंह म्हणाले, “मंगोलपुरीच्या एन ब्लॉकमध्ये चाकूने वार केलेल्या पीडितांना रुग्णालयात नेण्यात आले आणि त्यातील एकाचे नाव अमरदीप पासवान असे असून त्याला चाकूने जखमी केल्याने मृत घोषित करण्यात आले, तर दुसरा जखमी सागर कुमार (20), बरे होत आहे. अमरदीप हा आयएएस इच्छुक होता आणि तो शाळेतील मुलांना शिकवणी वर्ग देत असे.

“आम्ही सागरचे बयाण नोंदवले आणि समजले की ते दोघे त्यांच्या मित्राला भेटायला पायी जात होते, पण वाटेतच रस्त्याच्या मुद्द्यावरून तीन अज्ञात व्यक्तींसोबत त्यांचा जोरदार वाद झाला. या वादाचे रुपांतर हाणामारीत झाले आणि दोघांवर तीन आरोपींनी धारदार शस्त्राने वार केले,” सिंग पुढे म्हणाले.

त्याच्या जबानीच्या आधारे खुनाचा प्रयत्न आणि खुनाचा गुन्हा दाखल करण्यात आला. “100 हून अधिक सीसीटीव्ही कॅमेरे स्कॅन केल्यानंतर आणि अनेक संशयितांची चौकशी केल्यानंतर आम्ही तीन हल्लेखोरांना ओळखले आणि रोहितला अटक करण्यात यश मिळविले पण त्याचे मित्र पळून गेले,” सिंग म्हणाले.

ते पुढे म्हणाले, “कारखान्यात काम करणार्‍या रोहितने चौकशीदरम्यान पोलिसांना सांगितले की, तो १४ डिसेंबर रोजी कामावरून परतला तेव्हा त्याला मुकेशचा फोन आला, त्याने त्याला मार्केट परिसरात येऊन भेटण्यास सांगितले. मुकेशला भेटल्यानंतर ते दोघे रौनकला भेटले आणि तिघे दुसऱ्या मित्राला भेटायला निघाले. मात्र, ते जात असताना विरुद्ध बाजूने येणाऱ्या अमरदीप आणि सागर यांच्यावर त्यांची धडक झाली आणि त्यांच्यात किरकोळ बाचाबाची झाली.

पोलिसांनी सांगितले की, पीडितांनी त्यांच्या मित्रांना बोलावले आणि रौनक आणि मुकेश यांनी अमरदीप आणि सागरवर चाकूने वार केले तेव्हा भांडण झाले. “दोन्ही फरार आरोपी रेल्वे रुळांजवळील मोकळ्या झोपडीत लपले होते. आम्हाला त्यांच्याबद्दल माहिती मिळाली आणि सोमवारी त्यांना अटक केली,” सिंग पुढे म्हणाले.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here