Pune: 250 swimmers take part in open water swimathon

0
27

पॉवर पीक्स एन्ड्युरन्स अॅकॅडमीने रविवारी पुण्यापासून २० किमी अंतरावर असलेल्या कासारसाई तलावावर ओपन वॉटर स्विमथॉनचे आयोजन केले होते.

स्विमथॉन पाच वेगवेगळ्या श्रेणींमध्ये आयोजित करण्यात आली होती – 500 मीटर, 1 किमी, 3 किमी एम, 5 किमी आणि 10 किमी – प्रत्येक श्रेणीमध्ये तीन भिन्न वयोगट आहेत – 17 वर्षाखालील, 18-45 आणि 45 पेक्षा जास्त.

पॉवर पीक्सने गेल्या पाच वर्षांत या तलावावर २० हून अधिक ट्रायथलॉनचे आयोजन केले होते, असे त्याचे संस्थापक चैतन्य वेल्हाळ यांनी सांगितले. सर्व सुरक्षा उपाय आणि दर्जेदार सुविधांची खात्री करण्यात आली आहे, असेही ते म्हणाले.

हा कार्यक्रम स्विमिंग असोसिएशन ऑफ महाराष्ट्रशी संलग्न होता आणि मुंबई, बेंगळुरू, कोलकाता, दिल्ली, कानपूर आदींसह देशातील अनेक भागांतून सुमारे 250 जलतरणपटूंनी सहभाग घेतला होता.

या कार्यक्रमात वैष्णवी जगताप सारख्या काही उल्लेखनीय सहभागी होत्या ज्यांनी 2018 च्या राष्ट्रकुल क्रीडा स्पर्धेत भारताचे प्रतिनिधित्व केले होते. दरम्यान, पॅरा-अॅथलीट तृप्ती जैन हिने 1 किमी प्रकारात बाजी मारली.

हुआफ्रीड बिलिमोरिया, डायस्टोनिया (एक हालचाल विकार ज्यामध्ये स्नायू अनैच्छिकपणे आकुंचन पावतात) असलेली ऍथलीट हिने 10km पोहण्यात भाग घेतला आणि आयोजकांनी दावा केला की असे करणारी ती जगातील एकमेव अपंग ऍथलीट आहे. दशरथ जाधव, वय 64, सर्वात वयस्कर सहभागी होते, तर रुद्र गुप्ता, वयाचे 8, सर्वात लहान होते.

“भारतीय खेळाडूंना आंतरराष्ट्रीय नियम आणि तपशीलांसह जागतिक दर्जाच्या स्पर्धांचा अनुभव घेण्याची संधी देणे हा यामागचा उद्देश होता; देश सोडून न जाता,” वेल्हाळ म्हणाले.

वेल्हाल म्हणाले की ऍथलीट्सना पूर्वीचे न केलेले प्रदर्शन साध्य करण्यासाठी अचूक आणि वैज्ञानिक प्रशिक्षणासह सहनशक्ती प्रशिक्षणावर अकादमीचा भर आहे. अकादमीने आजपर्यंत 700 हून अधिक खेळाडूंना प्रशिक्षण दिले आहे, असे ते म्हणाले.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here